ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 03 กรกฎาคม 2024, 01:34:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ลืมลงสี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลืมลงสี  (อ่าน 3545 ครั้ง)
Nuttavude
Register Member
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:32:53 PM »

สมหวังแล้วครับกับรูปหลวงพ่อเต็มองค์เล็กๆ บานนี้แม้จะลืมลงสีแต่ก็ดูเข้มขลังกับกรอบเดิมๆมีเสน่ห์เข้ากล้องจะมีตะกรุดทองเหลืองกับอะลูมิเนียมม้วนผิดด้านเห็นรอยจาร โดนใจสุดๆครับบานนี้ ยิ้ม

* F_1.jpg (96.98 KB, 628x1013 - ดู 583 ครั้ง.)

* B_1.jpg (106.24 KB, 600x932 - ดู 606 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:37:52 PM »

เดิมๆดีจัง ชอบๆ ที่สำคัญหายากครับ ยิงฟันยิ้ม

Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:38:33 PM »

เล็กๆอย่างนี้ต้องนิมนต์จีวรให้ท่านเลี่ยมแบบอนุรักษ์กรอบเดิมไว้ น่าแขวนจริงๆครับ ยิ้ม

* main02.jpg (106.46 KB, 656x524 - ดู 584 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 10:41:23 PM »

เดิมๆดีจัง ชอบๆ ที่สำคัญหายากครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบใจเต๋าที่แวะทักทาย มาก่อนใครเลย  ยิ้ม

พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 10:43:47 AM »

สุดยอดครับ เก็บไว้ดีๆ นะครับ ถ้าไม่เอาแล้ว pm. บอกผม ก่อนใครได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม แล้วห่อๆ นั้นอะไรครับ อยากรู้  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 10:46:25 AM »

หายาก สีลง ไม่ลง เป็นบางรูป เเต่ทุกรูป ราคาไม่ลง มีขึ้น

สวยๆ ราคาเเซงรูปหลังตะกรุดหลวงพ่อพรหมไปเเล้ว ยินดีด้วยกับของหายากเเบบนี้นะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 10:50:59 AM »

ถามเป็นความรู้หน่อยนะครับว่า รูปสีออกปีไหน...  รูปขาวดำออกปีไหน.....  ขอบคุณครับ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 12:03:52 PM »

สุดยอดครับ เก็บไว้ดีๆ นะครับ ถ้าไม่เอาแล้ว pm. บอกผม ก่อนใครได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม แล้วห่อๆ นั้นอะไรครับ อยากรู้  ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณ คุณ พิพัฒน์ ห่อๆนั่นเป็น ผ้าห่อร่าง จีวร เกษา ที่ได้รับความอนุเคราะห์จากพี่ใจดีในเว็บนี่แหละครับ ยิ้ม
หายาก สีลง ไม่ลง เป็นบางรูป เเต่ทุกรูป ราคาไม่ลง มีขึ้น

สวยๆ ราคาเเซงรูปหลังตะกรุดหลวงพ่อพรหมไปเเล้ว ยินดีด้วยกับของหายากเเบบนี้นะครับ ยิ้ม
ขอบคุณครับพี่ต้อย ผมว่ารูปนี้เหมือนกับที่พี่ต้อยไปเลี่ยมทองมอบเป็นของขวัญแด่ผ้มีพระคุณเลยครับ ยิ้ม

Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 12:13:47 PM »

ถามเป็นความรู้หน่อยนะครับว่า รูปสีออกปีไหน...  รูปขาวดำออกปีไหน.....  ขอบคุณครับ

Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 12:15:41 PM »

ตามลิ้งนี่เลยครับ เคยอ่านข้อมูลว่าออกปี15ผิดถูกขออภัย
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=4803.0

ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 01:26:26 PM »

สวยงามมากเลยครับพี่ยิ่งห่มจีวรด้วยแล้วน้ำลายไหล  ;Dถามเป็นความรู้ครับ รูปนี้ราคาไปไกลหรือยังครับ แล้วเราจะแยกได้อย่างไรว่ารูปไหนทำหรือรูปไหนทำเสริมขึ้นมา ขอบคุณครับ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:47:05 PM »

สวยงามมากเลยครับพี่ยิ่งห่มจีวรด้วยแล้วน้ำลายไหล  ;Dถามเป็นความรู้ครับ รูปนี้ราคาไปไกลหรือยังครับ แล้วเราจะแยกได้อย่างไรว่ารูปไหนทำหรือรูปไหนทำเสริมขึ้นมา ขอบคุณครับ
ผมได้มาแรงกว่าราคาหลังจีวรนิดหน่อยอยู่ที่คนออกให้  แต่ที่เจอมาสวยๆเปิดหมื่นครับ   รูปรุ่นนี้แตกต่างกับรูปแบบตกค้างนะครับ แบบตกค้างเป็นรูปจากฟิลม์ ส่วนรูปนี้ น่าจะมารูปถ่าย ส.ส. ดูวามเก่าของรูป ตะกรุด เลี่ยมเก่าๆยิ่งดี รูปร่นนี้มีเสน่ห์ตรงที่มีอะไรเก่าๆให้ดูหลายอย่างครับ ยิ้ม

add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 06:26:26 PM »

ชอบบบบบบบบบบ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 06:28:09 PM »

ชอบเหมือนกันเลยครับคุณ Nuttavude แต่ยังหาไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 10:08:09 PM »

ชอบบบบบบบบบบ
ขอบคุณ คุณ add ที่เยี่ยมชมครับ ยิ้ม
ชอบเหมือนกันเลยครับคุณ Nuttavude แต่ยังหาไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ยั่งพี่แจ็คกี้หาได้แน่ๆครับ ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] พิมพ์