ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 มิถุนายน 2024, 12:22:48 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ขอเวลานอกครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเวลานอกครับ  (อ่าน 7457 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 12:27:00 AM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม ข้อความของพี่ที่สละเวลาพิมพ์มาผมอ่านทั้งหมดแล้วมีประโยชน์มากๆครับ รักหลวงพ่อต้องรักกันครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 12:55:33 AM »

เข้ามากราบหลวงพ่อครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ตุ้ม ที่กรุณาเข้ามาเตือนสติ ทุกคนต่างก็ต้องการทำในสิ่งที่ถูก หรือในสิ่งที่คิดว่าถูก

หากมีการกระทบกระทั่งกันบ้าง ก็ให้อภัยกันนะครับ

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 09:56:11 AM »

ขอให้  ศิษย์  หลวงพ่อ  คิดดี  พูด ดี  ทำดี  ครับ   ต่างถิ่น ต่างบ้าน ต่างเมือง  ตีกัน  พอเห็น รอยสักยันต์อาจารญ์เดียวกัน  ยังเลิกเลยครับ  ขอให้คิดถึงหลวงพ่อไว้ พึงนึกไว้เสมอว่า  เรา กิน ข้าวก้น บาตร เดียวกัน และให้นึกไว้ว่า  เป็นข้าวก้นบาตร  ของหลวงพ่อครับ  จาก ศิษย์หลวงพ่อ  ครับ  พระ อะระหัง สุคะโต นะโมพุทธายะ   นะ เมต ตา จิต   พระคาถา แผเมตตา หลวงปู่  แช่ม  วัด  ฉลอง ครับ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 06:53:59 PM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 06:58:01 PM »

เข้ามากราบหลวงพ่อครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ตุ้ม ที่กรุณาเข้ามาเตือนสติ ทุกคนต่างก็ต้องการทำในสิ่งที่ถูก หรือในสิ่งที่คิดว่าถูก

หากมีการกระทบกระทั่งกันบ้าง ก็ให้อภัยกันนะครับ

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม ข้อความของพี่ที่สละเวลาพิมพ์มาผมอ่านทั้งหมดแล้วมีประโยชน์มากๆครับ รักหลวงพ่อต้องรักกันครับ

ขอขอบพระคุณทั้ง 2 ท่านด้วยครับ ขอยกคำพูดของท่านจ้าวสำนักและคุณ บอลรวมกันเลยนะครับ

" รักหลวงพ่อต้องรักกัน หากมีการกระทบกระทั่งกันบ้างก็ให้อภัยกันนะครับ"

bayonet
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 06:59:34 PM »

ขอกล่าวเรื่องสมเด็จกรุสักนิดว่าจะจบแล้ว
ถ้าเป็นความผิดพลาดอันเกิดจากพี่น้องสมาชิกในเวปอันนี้ไม่มีปัญหา แต่นี่เกิดจากทางเวปมาสเตอร์เองซึ่งเป็นเวปของวัดตัวแทนของวัดโดยตรง
เปรียบเสมือนสายตรงเรื่องวัตถุมงคลของวัดจริงๆซึ่งข้อมูลแบบนี้ควรจะเกิดขึ้นหรือไม่ ใช่ข้อดีก็มีแต่ข้อเสียก็ต้องรับฟังกันบ้าง

ผมว่า น่าจบได้แล้วนะครับ  ทางคุณ ต้อย  ก็ ออกมา แสดงความรับผิดชอบ แล้วว่าจะชดใช้ให้ แต่คุณก็บอกว่าไม่ต้อง

ส่วนเรื่อง เว๊ป หลวงปู่ นี้  ทางผู้คิดทำขึ้นมา  ไม่ได้ อยู่ในสมัย ที่ หลวงปู่กวย  ยังมีชีวิต อยู่  ทำกันขึ้นมา เพราะความรักความศรัทธา  ใน องค์ หลวงปู่กวย

ไม่ได้มีผลประโยชน์ แอบแฝง  ข้อมูล ที่ได้มาก็ได้มาจากศิษย์ รุ่นเก่า บ้าง ชาวบ้าน บ้าง  ความผิดพลาด ทางข้อมูลจึงเกิดขิ้นได้บ้าง

ผมถาม คุณชาลี หน่อย  สายตรงสายอื่น เค้าไม่เคย พลาด เหรอครับ  ทางคุณเอง เคย ทำอะไรผิดพลาดบ้างมั้ย ครับ  แล้ว คนอื่น เค้า ให้อภัย คุณ มั้ยครับ

คุณเข้ามาศึกษาหาข้อมูล ที่เว๊ป นี้ ผมว่า คุณโชคดี นะครับ  ถ้า คุณ ไปเข้า เว๊ป อื่น เค้า ยัดของ มั่วของ  ว่า  เป็น  ของ หลวงปู่ คุณ ก็ไม่รู้  เพราะ คุณ เชื่อ ทางเซียน ขาย

พระ  ไม่ได้เชื่อ คน ที่ ศรัทธา ใน องค์ หลวงปู่ ที่ได้ศึกษามาพอสมควร  เมื่อผิดพลาด ได้มีการออกมารับผิดชอบ  นี่  คือ สิ่งที่ ทางเว๊ป ได้ทำหน้่ที่ แล้ว

คุณลองถามคนที่เช่า สมเด็จ แตกกรุ รุ่น นี้ดู ว่า เค้าเช่ามาจาก คนขายพระ หลวงปู่  แล้วคนขายเค้าออกมาแสดง ความรับผิดชอบ รับคืนบ้างหรือไม่ (ในจำนวนเต็ม  ไม่หัก เปอร์เซนต์ นะ)

ผมยังไม่เห็นข่าว เรื่องที่คนที่เช่าพระได้เงินคืน สักคน

ขอเวลา ทางเว๊ป บ้าง เพราะ แต่ละคน ก็ มีหน้าที่การงาน ที่ต้องรับผิดชอบ  ออกไปหาข้อมูล  ก็ออกค่าใช้ จ่าย เอง ทั้งหมด

แต่เพราะ  รัก  ศรัทธา  ใน  องค์ หลวงปู่กวย ครับ  จึง เกิด เว๊ป นี้ ขึ้นมา

ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณ คุณ chaly ด้วยครับ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 07:07:33 PM »

ขอกล่าวเรื่องสมเด็จกรุสักนิดว่าจะจบแล้ว
ถ้าเป็นความผิดพลาดอันเกิดจากพี่น้องสมาชิกในเวปอันนี้ไม่มีปัญหา แต่นี่เกิดจากทางเวปมาสเตอร์เองซึ่งเป็นเวปของวัดตัวแทนของวัดโดยตรง
เปรียบเสมือนสายตรงเรื่องวัตถุมงคลของวัดจริงๆซึ่งข้อมูลแบบนี้ควรจะเกิดขึ้นหรือไม่ ใช่ข้อดีก็มีแต่ข้อเสียก็ต้องรับฟังกันบ้าง

ผมว่า น่าจบได้แล้วนะครับ  ทางคุณ ต้อย  ก็ ออกมา แสดงความรับผิดชอบ แล้วว่าจะชดใช้ให้ แต่คุณก็บอกว่าไม่ต้อง

ส่วนเรื่อง เว๊ป หลวงปู่ นี้  ทางผู้คิดทำขึ้นมา  ไม่ได้ อยู่ในสมัย ที่ หลวงปู่กวย  ยังมีชีวิต อยู่  ทำกันขึ้นมา เพราะความรักความศรัทธา  ใน องค์ หลวงปู่กวย

ไม่ได้มีผลประโยชน์ แอบแฝง  ข้อมูล ที่ได้มาก็ได้มาจากศิษย์ รุ่นเก่า บ้าง ชาวบ้าน บ้าง  ความผิดพลาด ทางข้อมูลจึงเกิดขิ้นได้บ้าง

ผมถาม คุณชาลี หน่อย  สายตรงสายอื่น เค้าไม่เคย พลาด เหรอครับ  ทางคุณเอง เคย ทำอะไรผิดพลาดบ้างมั้ย ครับ  แล้ว คนอื่น เค้า ให้อภัย คุณ มั้ยครับ

คุณเข้ามาศึกษาหาข้อมูล ที่เว๊ป นี้ ผมว่า คุณโชคดี นะครับ  ถ้า คุณ ไปเข้า เว๊ป อื่น เค้า ยัดของ มั่วของ  ว่า  เป็น  ของ หลวงปู่ คุณ ก็ไม่รู้  เพราะ คุณ เชื่อ ทางเซียน ขาย

พระ  ไม่ได้เชื่อ คน ที่ ศรัทธา ใน องค์ หลวงปู่ ที่ได้ศึกษามาพอสมควร  เมื่อผิดพลาด ได้มีการออกมารับผิดชอบ  นี่  คือ สิ่งที่ ทางเว๊ป ได้ทำหน้่ที่ แล้ว

คุณลองถามคนที่เช่า สมเด็จ แตกกรุ รุ่น นี้ดู ว่า เค้าเช่ามาจาก คนขายพระ หลวงปู่  แล้วคนขายเค้าออกมาแสดง ความรับผิดชอบ รับคืนบ้างหรือไม่ (ในจำนวนเต็ม  ไม่หัก เปอร์เซนต์ นะ)

ผมยังไม่เห็นข่าว เรื่องที่คนที่เช่าพระได้เงินคืน สักคน

ขอเวลา ทางเว๊ป บ้าง เพราะ แต่ละคน ก็ มีหน้าที่การงาน ที่ต้องรับผิดชอบ  ออกไปหาข้อมูล  ก็ออกค่าใช้ จ่าย เอง ทั้งหมด

แต่เพราะ  รัก  ศรัทธา  ใน  องค์ หลวงปู่กวย ครับ  จึง เกิด เว๊ป นี้ ขึ้นมา

โพสต์ นี้ เป็น โพสต์ ของผม ที่ ขอความกรุณา ให้ คุณ ชาลี จบเรื่อง นะครับ  คุณ bayonet

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
bayonet
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 07:46:42 PM »

ขอบคุณคุณ spiderman ครับ ที่มีแนวทางความเห็นเดียวกัน และช่วยอธิบายได้กระจ่างชัดดีครับ

แต่พอดีผมเห็นในท้ายความเห็นของคุณ chaly  เขามีคำ ขอบคุณ เอาไว้ต่อจากที่เขาอ้างอิงความเห็นของคุณ spiderman

ก็เข้าใจว่าเขาเองก็คงอยากยุติเหมือนกันครับ
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:02:09 PM »

ขอบคุณคุณ spiderman ครับ ที่มีแนวทางความเห็นเดียวกัน และช่วยอธิบายได้กระจ่างชัดดีครับ

แต่พอดีผมเห็นในท้ายความเห็นของคุณ chaly  เขามีคำ ขอบคุณ เอาไว้ต่อจากที่เขาอ้างอิงความเห็นของคุณ spiderman

ก็เข้าใจว่าเขาเองก็คงอยากยุติเหมือนกันครับ
ครับพี่bayonet ขอขอบคุณพี่มากๆครับในความปราถนาดีของพี่
srarn
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:18:20 PM »

ต้องอย่างนี้สิครับ...... ลูกศิษย์สำนักเดียวกันแท้ๆๆ วัตถุประสงค์ก็เหมือนกันๆๆกันแค่วิถีทางต่างกันแค่นั้น   ยิงฟันยิ้ม
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 08:47:48 PM »

รักกัน รักกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009, 10:14:13 AM »

ขอบคุณพี่bayonet
ขอบคุณศิษย์หลวงปู่กวยเเละทุกท่านที่ออกความเห็น
ผมเชื่ออย่างนึงว่า กาลเวลาเป็นตัวพิสูจน์จิตใจเเละการกระทำของคนเราได้ดี
ขอให้หลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์