ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 กันยายน 2024, 03:42:48 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ใกล้วันครบรอบวันมรณะ12เม.ย.2552ขอโชว์รูปล.พ.แบบพิเศษ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้วันครบรอบวันมรณะ12เม.ย.2552ขอโชว์รูปล.พ.แบบพิเศษ  (อ่าน 7187 ครั้ง)
pun
Register Member
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 12:35:11 PM »

หากไม่บอกว่าเป็นหลวงพ่อ คงเดากันยากนะครับ ยอดเยี่ยมครับสำหรับรูปนี้
พอทราบไหมครับตามรูป ท่านอายุประมาณเท่าไรครับ
ดูตามรูปน่าจะซัก50พรรษากว่าๆครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 08:06:38 PM »

ขออนุญาติพี่  pun  ด้วย ครับ  นาวิน
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 02:10:59 PM »

ขออนุญาติพี่  pun  ด้วย ครับ  นาวิน
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมยังอยากเห็นรูปล.พ.ท่านี้ที่คุณนาวินเคยนำมาลง คุณนาวินช่วยถ่ายให้ชัดๆแล้ว
ลงให้ชมใหม่ได้มั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
bayonet
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 07:31:38 PM »

เยี่ยมเลยครับคุณ pun ผมว่าของคุณ nawin ก็คงเป็นรูปแบบเดียวกัน แต่เสียดายถ่ายรูปไม่ชัดครับ
NUMMONT
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 09:41:19 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ยิงฟันยิ้ม
pun
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 04:56:52 PM »

ขอบคุณ คุณbayonetและคุณNUMMONTที่เข้ามาชมครับ

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 10:37:14 PM »

สุดยอด ครับ พี่ นัน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณ พี่ ที่นำภาพ หลวงปู่กวย  ที่หาชม ยาก มา ลงใน เวป วัด ของ หลวงปู่  ให้ ศิษย์  ทุกท่าน ได้ ชม กัน

ขอบคุณ มากๆ ครับ พี่

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
pun
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 05:24:05 PM »

สุดยอด ครับ พี่ นัน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณ พี่ ที่นำภาพ หลวงปู่กวย  ที่หาชม ยาก มา ลงใน เวป วัด ของ หลวงปู่  ให้ ศิษย์  ทุกท่าน ได้ ชม กัน

ขอบคุณ มากๆ ครับ พี่

ครับผม... ขอบคุณ คุณหนึ่งที่เข้ามาชม ไม่ได้เจอกันนานเลยสบายดีนะครับ ยิ้ม ยิ้ม

BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 04:23:23 PM »

จริงครับ รูปรุ่นนี้คงหาชมไม่ได้อีกแล้ว นอกจากที่คุณ นันต์ และน้อง นาวิน น่าบูชาคล้องคอมากๆเลย
นะครับ
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 09:01:19 PM »

ผมว่า น่าจะหาอยาก จริงๆ เหมือนพี่พนาบอก ก็ได้  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์