ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 กรกฎาคม 2024, 03:55:53 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  เสือเผ่นกลายเป็นเสือสมิง ปฐมเหตุแห่งการศึกษาวัตถุมงคลของหลวงพ่อ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือเผ่นกลายเป็นเสือสมิง ปฐมเหตุแห่งการศึกษาวัตถุมงคลของหลวงพ่อ  (อ่าน 12621 ครั้ง)
chokchac
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007, 11:05:12 PM »

เมื่อประมาณกลางเดือนกันยายนที่ผ่านมา ผมได้พบเว็บไซด์พระเครื่องแห่งหนึ่งลงประกาศให้บูชาพระที่ทางร้านอ้างว่าเป็นของหลวงพ่อกวยปลุกเสกและพูดถึงประวัติของท่านพอสังเขป ทำให้ผมสนใจและทำการค้นหาข้อมูลของหลวงพ่อกวยท่านเป็นการใหญ่จากอินเตอร์เน็ท ผมจึงได้เข้ามาที่เว็บบอร์ดแห่งนี้ และได้อ่านประวัติของหลวงพ่อโดยสังเขป แต่ผมยังไม่ได้ทราบว่าท่านเป็นอาจารย์สักเสือสมิง,หนุมานและหงส์ที่โด่งดังในยุคของท่าน

ตัวผมเอง ผมมีอาจารย์สักอยู่แล้ว ๒ ท่าน ท่านแรกคือ หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี ซึงผมได้รับการสักน้ำมัน ลิงลม ๕ ตัว, หนุมานตัวที่ ๘ และตัวที่ ๙ ส่วนอาจารย์ท่านที่สอง คือ ท่านอาจารย์ทองตลาดพลู ผมได้ยันต์ครู, พาลี, เก้ายอด, และหมูทองแดงจากท่าน ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมาผมไม่เคยของขึ้นมาก่อนเลยซักครั้งเดียว ซึ่งอาจจะเป็นเพราะคำพูดของหลวงพ่อแลที่เป็นอาจารย์ใหญ๋ว่า "ลูกพ่อต้องของไม่ขึ้น ถ้าของขึ้นให้เป็นลูกตาจวง" ต่อมาเมื่อต้นปีผมไปพบร้านสักแห่งหนึ่งมีแบบเสือเผ่นและหงส์ที่สวยดี ผมจึงไปขอสัก โดยตั้งใจว่าจะหาอาจารย์ที่มีวิชาลงของให้ทีหลัง

ย้อนกลับมาวันที่ผมเข้ามาที่เว็บบอร์ดนี้เป็นครั้งแรก วันนั้นผมดูเว็บจนเกือบตีสอง และเผลอหลับไปโดยไม่รู้ตัวโดยมี notebook วางอยู่บนเตียง ผมฝันเห็นเงารางๆ ของพระรูปหนึ่งรูปร่างผอม แต่รู้สึกได้ว่าน่าจะเป็นหลวงพ่อกวย โดยที่ตอนนั้นผมยังไม่ทราบมาก่อนว่าท่านเก่งสักยันต์เสือสมิง ในฝันผมมีความรู้สึกว่า พระรูปนั้นได้ใช้พลังบางอย่างผ่านเข้ามาทางหลังของผม ทำให้ผมไม่สามารถบังตัวเองได้ และรู้สึกอึดอัดเหมือนกับมีอะไรบางอย่างมากักมาครอบเราเอาไว้ ต่อมาผมเริ่มคำรามเหมือนกับเสือทำให้รู้สึกสบายตัวขึ้นในความฝันอยู่พักใหญ่ และสะดุ้งตื่นขึ้นมาพร้อมๆ กับรู้ว่าตัวเองกำลังคำรามอยู่และมีเหงื่อเต็มที่นอน แต่ผมรู้สึกได้ว่าเสือและหงส์บนหลังของผมมีครูแล้ว และวิชาของท่านไม่ธรรมดาเลย นี่เป็นครั้งแรกที่ผมของขึ้น

อาทิตย์ต่อมาผมได้อ่านกระทู้ของเว็บนี้มากขึ้น และผมว่าหลวงพ่อกวยท่านเก่งยันต์เสือสมิงและเงาของท่านในฝันเหมือนกับรูปของท่านที่ปรากฎในรูป ๙ ยอดคณาจารย์ยุคหลังปี ๒๕๐๐ มากๆ ทำให้ผมรู้ว่าผมได้ของดีจากท่าน โดยที่ท่านเมตตาให้ตั้งแต่ผมเข้ามาที่เว็บนี้วันแรก ผมขอขอบคุณท่าน Webmaster ที่ทำให้มีเว็บดีๆ แบบนี้ และขอกราบขอบพระคุณหลวงพ่อที่ท่านเมตตาผมที่ฟุบหลับหน้ารูปท่านบน notebook และตอนนี้ผมได้กราบหลวงพ่อเพื่อขอเป็นศิษย์แล้วครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2007, 01:10:34 AM »

ยินดีด้วยครับหลวงพ่อมาโปรดจริงๆ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 06:00:51 PM »

อ่านเเล้วขนลุกเลย
เป็นนิมิตดีเเห่งชีวิต หลวงพ่อท่านมาคุ้มครองเเล้ว ปรกติเวลาท่านมาหา น้อยครั้งที่จะให้เห็นหน้าตาท่านชัดๆ

เหมือนผมขอตะกรุดท่าน ฝันไปว่าไปกราบท่านที่วัด ท่านนั่งในศาลา อยู่มุมมืด เห็นร่างลางๆดำ เเละไม่เห็นหน้าตาท่าน ท่านบอก เออ คำเดียว เเล้วผมก็ได้ตะกรุดดอกนั้นสมใจ

หรือท่านสมาชิกบางท่าน เล่าให้ฟัง ฝันว่ามีมือพระไปสักยันต์ให้กลางหลัง เเต่ไม่เห็นตัวเเละหน้าตา เเต่รู้ว่าเป็นหลวงพ่อ ครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2007, 09:05:10 AM »

กระแสจิต ที่คิดถึงท่าน ท่านคงรู้ได้นะครับ ท่านถึงเมตตาให้กับเราครับ ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 11:15:46 PM »

อุปทานหรือของจริง เรารู้ได้ด้วยตนเองครับคุณตุ้ม จริงไหม..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007, 04:40:33 PM »

หวัดดีครับเป็นศิษย์รุ่นพี่ผมแน่เลยครับ ผมได้แค่ตัว 1 ,2,3 และ 8 เองครับ เสียดายไม่ครับท่านป่วยก่อน ผมก็ไม่เคยของขึ้นเลยครับ แต่ประสบการณ์ทางคลาดแคล้วเยอะครับ เวลาจวนตัวก็เคยมีเกือบขึ้นเหมือนกัน แต่ช่วงหลังทำตัวไม่ค่อยดี ก้ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ครับ เวลาปลุกผมใช้คาถาหลวงปู่แล และตามด้วยคาถาหลวงพ่อกวยเวลาว่าคาถาหลวงพ่อกวยแล้วรู้สึกหวิวๆ ร้อนร้อยสัก เหมือนจะขึ้นเหมือนกันครับ   ยิ้ม
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007, 04:45:16 PM »

แล้วเวลาผมห้อยเหรียญหนุมานแล้วว่าคาถาหนุมานแล้วรู้สึกเหมือนของจะขึ้นเลยครับ  ขอเชิญศิษย์หลวงพ่อแล และหลวงพ่อกวยเข้ามาเยี่ยมชมเวปผมกับเพื่อนบ้างนะครับ http://watprasong.pantown.com/
chokchac
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007, 08:34:27 PM »

สวัสดีครับ ดีใจจังที่ได้เจอลูกศิษย์หลวงพ่อแลเหมือนกัน โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องแคล้วคลาดนัก แต่ตั้งแตได้รอยสักของหลวงพ่อมา ผมไม่เคยเรื่องตกยางออกหนักๆเลย อย่างดีก็แค่กระดาษบาดตอนถ่ายเอกสารเมื่อสองปีที่แล้ว

สำหรับเรื่องของขึ้น ถ้าสักกับหลวงก่อน โดยหลวงพ่อเป็นอาจารย์องค์แรกทั้งสักทั้งเสก ของจะไม่ขึ้นเลย เพราะหลวงพ่อไม่ชอบ อย่าลืมคำที่หลวงพ่อแลพูดไว้นะครับ "ของขึ้นไม่ใช่ลูกพ่อ ให้ไปเป็นลูกตาจวง" เหตุผลเพราะเมื่อก่อน หลวงพ่อจะสัก แล้วลุงจวงจะเป็นคนปลุกให้อีกที ตอนหลังลุงจวงเสียไปแล้ว ศิษย์รุ่นหลังจึงได้ทั้งสักและปลุกจากหลวงพ่อโดยตรง

ทำตัวไม่ค่อยดีก็ไม่เป็นไรครับ ใช้คาถาของหลวงพ่อเสกข้าวกินทุกวันก็ใช้ได้แล้ว ตอนนี้ผมใช้คาถาของหลวงพ่อแลและตามด้วยคาถานะโมตาบอดเสกข้าวกินทุกมื้อทุกวันครับ หวังว่าสักวันนึง กระดาษคงจะเฉือนเนื้อเราไม่เข้าครับ

หวัดดีครับเป็นศิษย์รุ่นพี่ผมแน่เลยครับ ผมได้แค่ตัว 1 ,2,3 และ 8 เองครับ เสียดายไม่ครับท่านป่วยก่อน ผมก็ไม่เคยของขึ้นเลยครับ แต่ประสบการณ์ทางคลาดแคล้วเยอะครับ เวลาจวนตัวก็เคยมีเกือบขึ้นเหมือนกัน แต่ช่วงหลังทำตัวไม่ค่อยดี ก้ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ครับ เวลาปลุกผมใช้คาถาหลวงปู่แล และตามด้วยคาถาหลวงพ่อกวยเวลาว่าคาถาหลวงพ่อกวยแล้วรู้สึกหวิวๆ ร้อนร้อยสัก เหมือนจะขึ้นเหมือนกันครับ   ยิ้ม
tanawat
Jr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007, 02:28:56 PM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์