ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 05 กรกฎาคม 2024, 09:48:15 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  บารมีหลวงพ่อให้โชค
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อให้โชค  (อ่าน 4291 ครั้ง)
somchit
Jr. Member
**

« เมื่อ: 15 กันยายน 2007, 09:59:10 AM »

เริ่มเรื่องเมื่อผมได้ฟังเรื่องเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์บารมีของหลวงพ่อ ซึ่งตัวผมไม่เคยไปวัดบ้านแคเลยปกติจะไปไหว้แต่หลวงพ่อเฒ่าวัดคังคาวและวันนั้นไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรตัวผมเกิดอยากไปวัดบ้านแค ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าวัดบ้านแคไปทางไหนเมื่อทำบุญกราบไหว้หลวงพ่อเฒ่าแล้วและลงมาเลี้ยงลิงของหลวงพ่ออยู่ เผอิญมีลุงคนหนึ่งซึ่งผมไม่รู้จักแกเดินมาที่ผมกำลังเลี้ยงลิง และผมก็ได้ทักทายและคุยด้วยคุณลุงคนนั้นได้เล่าเรื่องปาฎิหารย์ ของหลวงพ่อเฒ่าและเรื่องต่างๆแล้วแนะนำผมว่าไปไหว้หลวงพ่อในโบถ์หรือยัง ผมบอกว่าไปมาแล้ว ผมก็เลยถือโอกาสถามว่า วัดบ้านแคของหลวงพ่อกวยท่านไปทางไหน คือวันนี้ผมอยากไปมากทั้งที่ไม่เคยรู้จักเลยคุณลุงบอกว่าให้ข้ามเรือไปแล้วเลี้ยวซ้ายไปตามทาง ผมขอบคุณลุงแล้วพาแฟนกับลูกชายข้ามเรือไปถามทางไปตลอดกับคนข้างทางจนไปถึงวัดจนได้ ผมรู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูกเลยวันนั้น ผมเข้าไปก็ได้ไปกราบรูปปั้นของหลวงพ่อและบริจากเงินใส่ตู้ให้หลวงพ่อ ผมบอกหลวงพ่อว่าเป็นบารมีของหลวงพ่อที่ให้ผมได้มากราบหลวงพ่อและผมได้อฐิษฐานบอกหลวงพ่อว่า ลูกอยากได้พระของหลวง่อมาบูชาบ้าง รุ่นไหนก็ได้สมเด็จปรกโพธิ์ที่อยากได้มากแต่คงไม่มีปัญญาหรอกเพราะว่าแพง เมื่อผมอฐิษฐานเสร็จก็ได้พาลูกกับแฟนเดินชมในวัดจนกระทั่งจะกลับบ้านผมจอดรถมอเตอร์ไซค์ ไว้ข้างต้นไทรหรือต้นโพธิ์ไม่รู้ผมไม่ทันดูมัวแต่ดูเขากำลังสร้างกุฏิหลังใหม่ใหหลวงพ่อ แล้วเผอิญผมมองไปที่โคนต้นไม้ได้เห็นอะไรบางอย่างที่โคนต้นไม้ที่มีแต่เศษหญ้าและดินผมสงสัยว่าทำไมเหมือนพระจังเพราะลักษณ์เป็นสี่เหลี่ยมแต่เรียบผมจึงเดินไปดูแล้วหยิบขึ้นมา แล้วพลิกดูอีกด้านผมตกใจ และดีใจมันตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูกแฟนผมบอกว่าไปเก็บอะไรมาผมบอกว่าเป็นพระสมเด็จปรกโพธิ์ปี 2539สภาพสมบูรณ์เหมือนอยู่ในกรุเลยเนื้อสวยมากๆแฟนก็ดีใจ ผมบอกแฟนว่าได้อฐิษฐานว่าอยากได้ไม่น่าเชื่อว่าหลวงพ่อจะให้ผมจริงๆ และกลับมาบ้านผมนำมาให้ม่ดูแม่บอกว่าหลวงพ่อให้โชคแล้วให้ไปซื้อหวยรุ่งขึ้นผมไปหาเลข 39ในตลาดแต่ไม่มีเลย ลืมบอกไปว่าวันที่ผมไปหาหลวงพ่อเป็นวันที่ 15 พอดี ตกลงผมเลยซื้อหวยไม่ได้ผมเสียดายหาใต้ดินก็ไม่ได้ พอหวยออกไม่น่าเชื่อเลยว่าออก 93 ผมเสียดายๆจริงแต่พระที่หลวงพ่อให้ผมมาผมจะรักษาไว้กับตลอด เมื่อก่อนผมได้ยินแต่คนอื่นเล่าให้ฟังเกี่ยวกับปฎิหารของหลวงพ่อผมก็รับฟังแต่ไม่เชื่อเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ผมเชื่อแล้วว่าหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์จริงหลวงพ่อไท้งลูกศิษย์จริงๆ และผมก็จะขอเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่ออีกคนนึงครับ ขอบคูณครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2007, 10:06:32 AM »

สาธุ    ฟังเเล้วขนลุกครับ   
สำหรับผม ทั้งตัวผมที่ต้องจากมาไกลบ้านกับรูปถ่ายหลวงพ่อหนึ่งใบ อยู่จนถึงทุกวันนี้ ก็เพราะบารมีหลวงพ่อพ่อ ท่านปกปักรักษาทั้งครอบครัวเลยครับ  ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2007, 12:29:43 PM »

ผมก็คนหนึ่งที่อ่านเรื่องนี้แล้ว  ขนแขน แสตนอัพเลยครับ เพราะประสบการณ์คล้ายๆกะที่ผมเคยประสบมา เพียงแค่คุณเป็นคนที่นับถือหลวงพ่ออย่างจริงใจแล้ว ประกอบกับความเชื่อมั่นของคุณ  ผมขอรับรองเลยว่าหลวงพ่อท่านเมตตาคุณแน่ๆ  ท่านเป็นพระที่มีเมตตาสูงมากๆหากศิษย์คนใดเดือดร้อนและขอให้ท่านช่วย ท่านจะเมตตาช่วยทันที ไม่ว่าเรื่องนั้นจะเล็กน้อยหรือใหญ่โต และไม่ผิดศีลธรรม ถ้าเป็นเรื่องดีแล้วคุณมั่นใจได้เลยครับว่า  สมหวังแน่นอน   อีกอย่างหนึ่งถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะเอาพระที่หลวงพ่อให้(ปรกโพธิ์องค์ที่คุณเจอนั่นแหละ)ไปเลี่ยมกรอบเงินเลย  เพราะกรอบทองแพงและอันตราย  และจะรักพระปรกโพองค์นั้นให้มากๆๆๆเพราะเป้นพระที่เสมือนหลวงพ่อให้เองกับมือเลยเชียวนะคุณ  จะมีซักกี่คนที่จะมีโอกาสเยี่ยงนี้  ยินดีด้วยนะครับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2007, 09:43:38 PM »

ยินดีด้วยครับที่หลวงพ่อเมตตา   ผมเองก็เคยได้พระของท่านโดยไม่คาดฝันเหมือนกัน   ผมเลี่ยมทองเก็บไว้อย่างดีเลยครับ  ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2007, 10:41:35 PM »

สาธุครับ หลวงพ่อเมตตาจริงๆ
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2007, 12:32:01 PM »

หลวงพ่อท่านเมตตาแล้วครับ ยินดีด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2007, 04:52:34 PM »

ดีจังเลยครับ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ที่ใครจะทำพระตกไว้แบบนั้น สมใจนึกของคุณแล้วล่ะครับ ยินดีด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กันยายน 2007, 02:18:59 AM »

นึกว่าผมจะขนลุกคนเดียวซะอีก
ผมเองก็อธิษฐานกับหลวงพ่อ ขอโชคลาภจากหวยงวดนี้
จะได้มีเงินไปทำบุญ กราบหลวงพ่อที่วัด
ผมเลยซื้อ 63  ดันออก 36 ดูสิครับ
สงสัยหลวงพ่อยังไม่อยากเจอผม ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กันยายน 2007, 06:31:39 PM »

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมก็พึ่งกลับมาจากไปธุระที่บ้าน จ.พะเยา
คงจะมีเรื่องได้มาเล่าสู่กันฟังอีกในโอกาสต่อไปครับ

ศิษย์แพร่ง
titoyo
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2007, 12:25:24 AM »

เรียนคุณ aodbu ล.พ.ท่านบอก
 "ไปแล้วให้กลับ"งัยครับ ยิงฟันยิ้ม
somchit
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2007, 10:53:33 AM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆ ในเว็บทุกๆคนที่ให้กำลังใจและพี่ที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมาผมยังน้องใหม่ อาจจะพิมพ์ไม่ค่อยคล่อง และไม่มีรูปสมเด็จองค์ที่ผมได้ให้พี่ทุกคนดู ไว้โอกาสหน้านะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กันยายน 2007, 03:07:50 PM »

เล่นหวยไม่เป็นครับพี่ titoyo ขอบคุณครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
JOKER
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กันยายน 2007, 03:36:39 PM »

ผมก็เล่นไม่เป็นครับชอบซื้อตัวเดียวโดดๆถูกก็ถูกไม่ถูกก็ซื้อใหม่ครับ
somchit
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2007, 11:52:53 AM »

ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกๆท่านที่ตอบข้อความของผม และวันที่ 4 พ.ย.50ผมพาลูกชายไปทำบุญงานยกสรีระของหลวงพ่อลงมาที่สร้างใหม่ ลูกศิษย์เยอะมากๆ เลยครับ ผมได้เจอพี่ที่เป็นศิษย์ของหลวงพ่อคนหนึ่งเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อใหฟัง แล้วจะเล่าให้ฟังนะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้กำลังใจผม และผมก็ยังคล้องติดตัวอยู่ตลอดเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์