ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 กันยายน 2024, 03:03:42 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อดิน
| | |-+  ยอดขุนพลเนื่อผงใบลาน หลังหลวงพ่อแบน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขุนพลเนื่อผงใบลาน หลังหลวงพ่อแบน  (อ่าน 5285 ครั้ง)
สิงห์ธนวัฒน์
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 04:08:33 PM »

ยอดขุนพลเนื่อผงใบลาน หลังหลวงพ่อแบน ทาบรอนทอง

* img925.jpg (96.96 KB, 620x800 - ดู 2151 ครั้ง.)

* img926.jpg (86.17 KB, 620x800 - ดู 1926 ครั้ง.)
somchai
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 04:46:25 PM »

นานมากแล้วครับพี่ ที่ไม่ได้เห็นพิมพ์นี้ลงโชว์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 05:15:55 PM »

ยอดเยี่ยมครับพี่ ธนวัฒน์    เหรียญหลวงพ่อ แบน น่าจะเป็นรุ่นประชานุสรณ์ หรือรุ่นถวายกุศล
ซึ่งก่อนรุ่นที่ออกพร้อมเหรียญเดิมบางหลวงพ่อ กวย ครับ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 06:29:38 PM »

นานมากแล้วครับพี่ ที่ไม่ได้เห็นพิมพ์นี้ลงโชว์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ คุณsomchai
   ยอดเยี่ยมครับพี่ ธนวัฒน์    เหรียญหลวงพ่อ แบน น่าจะเป็นรุ่นประชานุสรณ์ หรือรุ่นถวายกุศล
ซึ่งก่อนรุ่นที่ออกพร้อมเหรียญเดิมบางหลวงพ่อ กวย ครับ

ขอบคุณครับ คุณBANGLUANG สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม
bayonet
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 03:19:52 PM »

พระพิมพ์นี้หาดูยังยากเลยครับ ผมเองเคยเห็นแต่ในรูปเท่านั้น ไม่เคยเจอองค์จริงๆเลยครับ

ถ้าให้ยืมส่องสัก 2-3ปี ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 08:44:37 PM »

หาดูยากมากๆ ขอบคุณที่ลงให้ชมครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 10:22:23 PM »

พระพิมพ์นี้หาดูยังยากเลยครับ ผมเองเคยเห็นแต่ในรูปเท่านั้น ไม่เคยเจอองค์จริงๆเลยครับ

ถ้าให้ยืมส่องสัก 2-3ปี ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
ขอบคุณครับ คุณbayonet
หาดูยากมากๆ ขอบคุณที่ลงให้ชมครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับ คุณtongn005 ที่เข้าชม
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 09:59:47 AM »

เยี่ยมยอด ครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 08:34:00 AM »

เยี่ยมยอด ครับพี่  ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ คุณพีพี
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 12:19:23 PM »

ยิ้มกว้างๆ ขอเข้ามาชมพระพิมพ์ หายากด้วยคนครับ สวยสมบูรณ์มากๆๆเลยครับ ยอดเยี่ยมครับ ยิ้มกว้างๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
กระต่าย
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 08:45:23 PM »

ต้องขอโทษนะครับคุณ บางหลวง น่าจะเข้าในผิดกันนิดนึง ข้างหลังองค์นี้ไม่ใช่หลวงพ่อแบนวัดเดิมบางครับ  ไม่ใช่ ทั้ง ฌาปณานุสรณ์ หรือ ถวายกุศล และ กฐินนุสรณ์ ถ้าเป็น สามรุ่นนี้ จะต้องมี คำว่า หลวงพ่อแบนอยู่ข้างใต้ องค์ท่านด้วย  หรืออาจจะเป็นหลวงพ่อแบนวัดอื่น ผมต้องขออภัยด้วย (หวังดีครับ)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 08:56:27 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอเข้ามาชมพระพิมพ์ หายากด้วยคนครับ สวยสมบูรณ์มากๆๆเลยครับ ยอดเยี่ยมครับ ยิ้มกว้างๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับ คุณEakLookNam  ที่เข้าชม

ต้องขอโทษนะครับคุณ บางหลวง น่าจะเข้าในผิดกันนิดนึง ข้างหลังองค์นี้ไม่ใช่หลวงพ่อแบนวัดเดิมบางครับ  ไม่ใช่ ทั้ง ฌาปณานุสรณ์ หรือ ถวายกุศล และ กฐินนุสรณ์ ถ้าเป็น สามรุ่นนี้ จะต้องมี คำว่า หลวงพ่อแบนอยู่ข้างใต้ องค์ท่านด้วย  หรืออาจจะเป็นหลวงพ่อแบนวัดอื่น ผมต้องขออภัยด้วย (หวังดีครับ)
ขอบคุณครับ คุณกระต่าย ที่ให้ข้อสังเกตุ ที่พิมพ์ว่าหลังหลวงพ่อแบน เพราะถามคุณขุนทัพมา
คุณขุนทัพให้ดูที่รัศมี เป็นของวัดเดิมบาง
หน้า: [1] พิมพ์