ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 มิถุนายน 2024, 11:26:46 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  รูปหลังตะกรุดสามกษัตริย์
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลังตะกรุดสามกษัตริย์  (อ่าน 11086 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 01:05:04 AM »

เค้าเล่นหากันแพงไหมครับ คุณคางเคราครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ทราบว่าราคาปัจุบันเท่าไรครับป๋า แต่ราคาที่ผมแบ่งไป 2 ชิ้นต้องบอกหลังไมค์ครับป๋า.. ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 01:06:25 AM »

สวยดีทั้งสองชิ้นครับ คุณคางเครา ถ้าคิดถึงไม่ต้องไปลำปางครับ แอบมีกะเขาให้ดูอยู่ชิ้นนึงเหมือนกัน สีเหลืองครับ

ต้องแวะไปขอชมแน่ๆครับอาจารย์

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 08:21:39 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  มีแต่ของสวยๆๆๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 08:53:29 PM »

ยังมีแบ่งไหมครับ พี่คางเครา ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 11:44:52 PM »

ยังมีแบ่งไหมครับ พี่คางเครา ยิงฟันยิ้ม

รุ่นนี้ไม่มีแล้วครับ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 11:45:26 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  มีแต่ของสวยๆๆๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อดีตทั้งนั้นครับคุณติ้ว

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 08:12:39 AM »

เค้าเล่นหากันแพงไหมครับ คุณคางเคราครับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ทราบว่าราคาปัจุบันเท่าไรครับป๋า แต่ราคาที่ผมแบ่งไป 2 ชิ้นต้องบอกหลังไมค์ครับป๋า.. ยิงฟันยิ้ม

ดูอินเตอร์เน็ทผมคิดว่าจะได้รู้หลายๆเรื่อง ลืมไปว่า เวปนี้ไม่มีการซื้อ-ขายพระกัน ขอโทษด้วยครับ
   ของผมก็มี ไม่ได้อวดว่าดีกว่านะครับ แต่ตัวตะกรุดจารมือนะ  ผมว่าน่าจะดีกว่าเหรียญที่สั่งปั้มมาแต่ไม่ได้จารเสียอีก เป็นไปได้ไหมครับ คุณคางเครา ขอบคุณครับ   ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 09:27:23 AM »

ดูอินเตอร์เน็ทผมคิดว่าจะได้รู้หลายๆเรื่อง ลืมไปว่า เวปนี้ไม่มีการซื้อ-ขายพระกัน ขอโทษด้วยครับ
   ของผมก็มี ไม่ได้อวดว่าดีกว่านะครับ แต่ตัวตะกรุดจารมือนะ  ผมว่าน่าจะดีกว่าเหรียญที่สั่งปั้มมาแต่ไม่ได้จารเสียอีก เป็นไปได้ไหมครับ คุณคางเครา ขอบคุณครับ   ยิงฟันยิ้ม

ค่านิยมระหว่างเหรียญกับรูป ผมนิยมรูปมากกว่าครับป๋า
เหรียญถาวรกว่าก็จริง แต่รูปเหมือนหลวงพ่อมากกว่า
ถ้าไม่นับเนื้อผง ผมจัดความนิยมไว้แบบนี้ครับ เหรียญรุ่นหนึ่ง อันดับแรก
เหรียญรุ่นสองกับรูปหลังสิงห์ มาเสมอกัน
เหรียญเขาใหญ่กับเหรียญหนุมาณ เสมอกับรูปหลังตะกรุดแบบจารมือ
แจกแม่ครัว ให้เสมอรูปหลังตะกรุดแบบปั้มหรือรูปถ่ายปี 21 หลังจีวรเลี่ยมเดิม
สุดท้ายเหรียญปี21 หลังยันต์เสมอรูปปี 21 แบบไม่เลี่ยม
ทั้งหมดนี้ เป็นการจัดอันดับแบบของผมครับ สนามเล่นแบบไหนผมไม่ทราบครับ.. ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

mond
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 03:28:50 PM »

ค่านิยมระหว่างเหรียญกับรูป ผมนิยมรูปมากกว่าครับป๋า
เหรียญถาวรกว่าก็จริง แต่รูปเหมือนหลวงพ่อมากกว่า
ถ้าไม่นับเนื้อผง ผมจัดความนิยมไว้แบบนี้ครับ เหรียญรุ่นหนึ่ง อันดับแรก
เหรียญรุ่นสองกับรูปหลังสิงห์ มาเสมอกัน
เหรียญเขาใหญ่กับเหรียญหนุมาณ เสมอกับรูปหลังตะกรุดแบบจารมือ
แจกแม่ครัว ให้เสมอรูปหลังตะกรุดแบบปั้มหรือรูปถ่ายปี 21 หลังจีวรเลี่ยมเดิม
สุดท้ายเหรียญปี21 หลังยันต์เสมอรูปปี 21 แบบไม่เลี่ยม
ทั้งหมดนี้ เป็นการจัดอันดับแบบของผมครับ สนามเล่นแบบไหนผมไม่ทราบครับ.. ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เหมือนผมเลยพี่เคราชอบรูปมากกว่า แต่ต่างกันหน่อยตรงเหรียญรุ่น2กับรูปกระจกหลังสิงค์
ผมเลือกรูปกระจก

ุเหรียญเขาใหญ่ ถ้าพี่มีรูปหลังตะกรุดแบบจารมือมาแลกเมื่ือไหร่บอกได้นะพี่  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ รูปปี21มีนิยมแบบเลี่ยมเดิมจากวัดมากกว่าเลี่ยมใหม่ด้วยเหรอนี่
 ยิงฟันยิ้ม ถ้ารู้ก่อนจะไม่แกะเอาไปเลี่ยมทองนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 06:57:35 PM »

ุเหรียญเขาใหญ่ ถ้าพี่มีรูปหลังตะกรุดแบบจารมือมาแลกเมื่ือไหร่บอกได้นะพี่  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ รูปปี21มีนิยมแบบเลี่ยมเดิมจากวัดมากกว่าเลี่ยมใหม่ด้วยเหรอนี่
 ยิงฟันยิ้ม ถ้ารู้ก่อนจะไม่แกะเอาไปเลี่ยมทองนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
[/quote]

สวยไหมครับ ขอลงรูปเหรียญเขาใหญ่ให้ชมหน่อยซิครับ ยิงฟันยิ้ม
  มีเหรียญแจกแม่ครัวไหมครับ ขอบคุณมากครับ ยิงฟันยิ้ม
   ขอบคุณ คุณคางเครามากครับผม ยิงฟันยิ้ม
mond
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 07:47:43 PM »

เหรียญเขาใหญ่ สภาพเดียวกับเหรียญที่ผมเคยถ่ายรูปมาลงไว้น่ะครับป๋า
สภาพเดิมๆ แต่ไม่สวยเท่าเหรียญที่พี่ๆถ่ายมาลงในเว็บนี้ แพ้กันตรงผิว
ผิวไม่เรียบตึง สู้เค้าไม่ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ไว้กล้องมาแล้วจะถ่ายรูปมาลงนะครับป๋า

เหรียญแจกแม่ครัว หลุดมือไปตั้งแต่7-8ปีก่อน2เหรียญครับ
เจ้าเพื่อนตัวแสบมันมาตื๊อผมจนใจอ่อนให้มันไปแล้ว  ร้องไห้ ตอนนี้ไม่เหลือเลยครับ  ร้องไห้

ว่าจะตัดรูปนี้มาพับคล้องคอ ทำใจไม่ได้ซักที  ยิงฟันยิ้ม

* f12.jpg (65.77 KB, 600x450 - ดู 364 ครั้ง.)
TUSSANA
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 08:35:23 PM »

ถ้าคุณ mond ทำใจไม่ได้ เอาใบนี้มาแลกกับผม ผมมีแบบตัดแล้ว ให้สามใบสามสีเลย ..... ฮิ ฮิ ฮิ  ยิงฟันยิ้ม
mond
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มกราคม 2008, 09:05:04 PM »

ถ้าคุณ mond ทำใจไม่ได้ เอาใบนี้มาแลกกับผม ผมมีแบบตัดแล้ว ให้สามใบสามสีเลย ..... ฮิ ฮิ ฮิ  ยิงฟันยิ้ม

อ๊ะๆๆๆ...น่าสนใจ 3 สีเลย ฟ้า ชมพู ขาว คิดก่อนนะฮะ  ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 08:50:24 PM »

เหรียญเขาใหญ่ สภาพเดียวกับเหรียญที่ผมเคยถ่ายรูปมาลงไว้น่ะครับป๋า
สภาพเดิมๆ แต่ไม่สวยเท่าเหรียญที่พี่ๆถ่ายมาลงในเว็บนี้ แพ้กันตรงผิว
ผิวไม่เรียบตึง สู้เค้าไม่ได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ไว้กล้องมาแล้วจะถ่ายรูปมาลงนะครับป๋า

เหรียญแจกแม่ครัว หลุดมือไปตั้งแต่7-8ปีก่อน2เหรียญครับ
เจ้าเพื่อนตัวแสบมันมาตื๊อผมจนใจอ่อนให้มันไปแล้ว  ร้องไห้ ตอนนี้ไม่เหลือเลยครับ  ร้องไห้

ว่าจะตัดรูปนี้มาพับคล้องคอ ทำใจไม่ได้ซักที  ยิงฟันยิ้ม

เคยถ่ายรูปลงไว้กระดานไหนครับ ขอบคุณนะครับ ยิงฟันยิ้ม

mond
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 08:59:22 PM »

ยิงฟันยิ้ม นี่ครับป๋าต้อย สภาพเดียวกันครับองค์ละ30บาทเหมือนๆกัน  ยิงฟันยิ้ม เมื่อ10กว่าปีที่แล้วนะครับ  ยิ้มเท่ห์

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=2857.0
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 09:16:03 PM »

เหมือนผมเลยพี่เคราชอบรูปมากกว่า แต่ต่างกันหน่อยตรงเหรียญรุ่น2กับรูปกระจกหลังสิงค์
ผมเลือกรูปกระจก

เห็นเหรียญหลังยันต์ กับเหรียญเขาใหญ่แล้วครับ ขอที่อยู่เพื่อส่งรูปหลังตะกรุดแบบจารมือไปแลกด้วยครับ จะเป็นเหรียญหลังยันต์หรือเหรียญเขาใหญ่ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 09:26:31 PM »

ได้-ได้  ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 09:34:05 PM »

เจอแล้วครับ คุณmond ครับ ที่อยู่เก่าที่เคยให้ผมไว้ครับ ยิงฟันยิ้ม
ว่าแต่ว่า คุณmond ตัดสินใจแลกแน่นะครับ เปลี่ยนใจตอนนี้ยังทันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม 
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 09:50:00 PM »

ให้ฝ่ายไหนได้จ๊ะ พ่อรูปหล่อ แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 มกราคม 2008, 09:56:06 PM »

ให้ฝ่ายไหนได้จ๊ะ พ่อรูปหล่อ แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม

ได้ดีๆ ทั้งสองท่านครับป๋า จะให้ดีขอผมทั้ง 2 อย่างเลย แหะๆ  ยิ้มเท่ห์
(ปกติเค้าเรียกได้เสียงัย แต่เรียกได้-ได้ ซะงั้น)  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์