ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 มิถุนายน 2024, 03:00:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  ##ปรกโพธิ์เก้าพระแม่ธรณีลายผ้าถุงห่าง##
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ##ปรกโพธิ์เก้าพระแม่ธรณีลายผ้าถุงห่าง##  (อ่าน 22826 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 08:34:47 AM »

องค์นี้ถ้าลงสนามใหญ่มีรางวัลติดโบว์แน่นอนครับ  ยิ้มเท่ห์
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 04:02:27 PM »

องค์นี้ถ้าลงสนามใหญ่มีรางวัลติดโบว์แน่นอนครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับคุณโอ๋ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 01:21:09 PM »

ให้สมศักดิ์ศรีสุดยอดพระเนื้อผงสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบใส่ตลับจีวรทองคำให้ท่านแล้วครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

* a.jpg (137.7 KB, 533x800 - ดู 4895 ครั้ง.)

* b.jpg (143.71 KB, 533x800 - ดู 3877 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 01:49:20 AM »

ปรบมือให้ครับ สมศักดิ์ศรีจริงๆ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 08:43:03 AM »

สวยมากครับ  ตกใจ
visitpol
Full Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 10:37:00 AM »

สวยงามมากจริงๆครับ ยินดีด้วยนะครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 04:53:46 PM »

งามจริงๆ ดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ กับ พิมพ์นิยมสูงสุดของปรกโพธิ์เก้าของหลวงพ่อกวย
องค์นี้ ได้ฟังที่มาเเล้วปาฎิหารย์จริงๆครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 05:15:51 PM »

สวยมากๆๆครับพี่  สุดๆๆจริงๆๆ
berm
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« ตอบ #48 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 05:25:23 PM »

สวยมากครับพี่ เยี่ยมไปเลยครับ
พี่ครับ ถ้าจะเลี่ยมแบบพี่ต้องทำยังไงบ้างครับและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ??(ขอบคุณครับพี่^^)

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #49 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 06:47:34 PM »

สวยงามแบบทวีคูณครับพี่ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Sert16
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 08:26:59 PM »

ยิ้มเท่ห์ สมศักดิ์ศรี สมเด็จปรกโพธิ์เก้าจริงๆครับ องค์นี้ดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อเลยครับ
paul tang
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 12:53:15 PM »

พระหลวงปู่มีเจ้าของทุกองค์ครับ ยินดีด้วยครับ
pun
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 01:23:49 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Sert16
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 เมษายน 2011, 09:06:38 AM »

ได้ชมบารมีองค์จริง ในวันงานหลวงปู่ เห็นแล้วงดงามจริงๆครับพี่อนันต์  ยิ้มเท่ห์
pun
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 05:43:05 PM »

ได้ชมบารมีองค์จริง ในวันงานหลวงปู่ เห็นแล้วงดงามจริงๆครับพี่อนันต์  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับคุณเสริฐ16 ยินดีที่ได้รู้จักเห็นตัวจริง หล่อกว่าที่คิดมากเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tanakorn
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 04:46:34 PM »

ผมดูด้านหน้า..ด้านหลังก็ยังไม่ซึ้งครับ..ขอความกรุณาขอดูด้านข้างซ้ายมือขององค์พระ..เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์ทั่วๆไปครับ..สวัสดี..
pun
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011, 10:43:48 AM »

ผมดูด้านหน้า..ด้านหลังก็ยังไม่ซึ้งครับ..ขอความกรุณาขอดูด้านข้างซ้ายมือขององค์พระ..เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์ทั่วๆไปครับ..สวัสดี..
แค่นี้ยังไม่ซึ้งอีกหรือครับพี่แป๊ะ ผมก็ได้ถ่ายรูปด้านหน้า-หลังและข้างไว้ในกระทู้นี้อย่างละเอียดแล้วไงครับ ดูให้ทั่วๆซิครับพี่แป๊ะ ขอบคุณลูกศิษย์ล.พ.ทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Tanakorn
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 07:44:05 AM »

ขอบคุณครับ..เห็นแล้วครับ..สุดยอดครับ..ตัองทำอย่างนี้...แล้วจะถึง..บางอ้อครับ..ส่วนผมเรี่องนี้ผมเข้าใจมานานครับ..แต่อยากให้ศิษย์ใหม่ๆ..ได้ศึกษาอย่างชัดเจน..ยิ่งเป็นขอบข้างของพระสำคัญอย่างยิ่ง...ดูพระผง..เหมือนดูพระเหรียญหลังหนุมานต้องดูตัวตัดเสียแล้วครับ..(ถ้าเป็นพระผงต้องดูตัวบางคับเนื้อครับ)..ขอขอบคุณpun อีกครั้งครับ..ปล.ผมจะไปขอเรียนการถ่ายรูปแบบนี้ชัดมากครับ..นึกว่าสงค์เคาะห์คนแก่สักคนที่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยไม่ค่อยทันคนรุ่นใหม่ๆครับ..เขาเก่งครับ..สวัสดี..
pun
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011, 08:20:55 PM »

ขอบคุณครับ..เห็นแล้วครับ..สุดยอดครับ..ตัองทำอย่างนี้...แล้วจะถึง..บางอ้อครับ..ส่วนผมเรี่องนี้ผมเข้าใจมานานครับ..แต่อยากให้ศิษย์ใหม่ๆ..ได้ศึกษาอย่างชัดเจน..ยิ่งเป็นขอบข้างของพระสำคัญอย่างยิ่ง...ดูพระผง..เหมือนดูพระเหรียญหลังหนุมานต้องดูตัวตัดเสียแล้วครับ..(ถ้าเป็นพระผงต้องดูตัวบางคับเนื้อครับ)..ขอขอบคุณpun อีกครั้งครับ..ปล.ผมจะไปขอเรียนการถ่ายรูปแบบนี้ชัดมากครับ..นึกว่าสงค์เคาะห์คนแก่สักคนที่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยไม่ค่อยทันคนรุ่นใหม่ๆครับ..เขาเก่งครับ..สวัสดี..
  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณนะครับพี่แป๊ะ

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์