ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 มิถุนายน 2024, 07:02:29 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  สวัสดีปีชวด ๒๕๕๑ กับหลังรูปรุ่นสององค์ดารา.......องค์ไหนสวยกว่ากันครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีชวด ๒๕๕๑ กับหลังรูปรุ่นสององค์ดารา.......องค์ไหนสวยกว่ากันครับ  (อ่าน 3638 ครั้ง)
พรบารมีสามสิบทัศ
Register Member
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:38:54 PM »

ยิงฟันยิ้ม เปิดปีใหม่ ๒๕๕๑ ด้วยหลังรูปรุ่นสององค์ดารา.....ท่านใดชอบดาราเชิญครับเข้ามาเชียร์เข้ามาชม องค์ไหนสวยกว่ากันเชิญชมเชิญเชียร์และวิจารณ์ได้ตามอัธยาศัยครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:40:15 PM »

องค์นี้เคยลงแล้ว....อยู่ในเวปวัดครับ

* PK3.jpg (132.56 KB, 650x882 - ดู 579 ครั้ง.)

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:40:43 PM »

ด้านหลัง

* PK4.jpg (140.27 KB, 650x882 - ดู 634 ครั้ง.)

Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:41:20 PM »

องค์นี้นี้อยู่ในหนังสือหลวงพ่อที่เรียบเรียงโดยคุณพงษ์เวสม์ ครับ

* PK1.jpg (139.77 KB, 650x901 - ดู 659 ครั้ง.)

Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:42:14 PM »

ด้านหลังครับ

* PK2.jpg (138.02 KB, 650x891 - ดู 644 ครั้ง.)

chokchac
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 05:55:48 PM »

สวัสดีปีใหม่และยินดีด้วยครับพี่หนุ่ม ปีนี้ปีชวด พี่หนุ่มทำให้คนอืนชวดองค์ดาราไปแล้วสององค์ ทำบาปแต่ต้นปีเลยนะ โกรธ โกรธ โกรธ

ต้องล้างบาปด้วยการแบ่งให้ผมหนึ่งองค์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 07:50:12 PM »

สำหรับผมว่า กินกันยากจัง
องค์ในเวป ด้านหน้าด้อยกว่าองค์ในหนังสือ เเต่ด้านหลัง องค์ในหนังสือ ตัวยันต์เเละรายละเอียดหลวงพ่อด้อยกว่าองค์ในเวป
อิจฉา มีดาราตั้งสององค์เลยครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
angel1
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 08:56:46 PM »

องค์หลังได้พิมพ์ลึกดีครับ..แต่ถ้าเป็นผมองค์ไหนก็ได้ครับเพราะยังไม่มีเลย.. ยิ้มเท่ห์
SINGHA
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 09:00:21 PM »

มาร่วมด้วยช่วยกันครับ สภาพผิวของผมผ่านการใช้มาบ้างครับ ก็เลยสวยสู้ไม่ได้อ่ะ
ขอเป็นแค่พระรองก็แล้วกันครับ ยิ้ม

* PICT0295re.jpg (127.73 KB, 608x814 - ดู 597 ครั้ง.)

* PICT0296re.jpg (131.06 KB, 564x824 - ดู 591 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 09:10:02 PM »

อิจฉาเขาจูงมือกัน อิจฉาเค้าหอมแก้มกัน  ยิงฟันยิ้ม
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 07:33:01 PM »

ขอบคุณครับน้องตุ้ม,ขอบคุณครับต้อย,ขอบคุณครับคุณangel1,ขอบคุณครับคุณSINGHA,ขอบคุณครับคุณOchainat ที่ทุกท่านมาร่วมชมร่วมเชียร์และร่วมแจม องค์ไหนๆที่เป็นของหลวงพ่อดีทั้งนั้นล่ะครับ......ผมแปลกใจอย่างหนึ่งมีของสวยๆแท้มาโชว์แต่ปรากฎว่าแทบไม่มีคนสนใจจะดูหรือมาร่วมแสดงความคิดเห็นอย่างนี้คงจะไปอยู่ที่ web U ที่เดียวดีกว่า เอามาโชว์เปล่าประโยชน์  ร้องไห้

หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 08:53:40 PM »

ของคุณsinghaเอาไปล้าง รับรองเป็นพระเอกแทนเลย อิอิ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
sidwat
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 09:40:51 PM »

สวยทั้ง 2 องค์เลยครับ องค์พระรองก็สวยครับ
TUSSANA
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 10:04:13 PM »

ทำไมถึงคิดอย่างนั้นล่ะครับ บางคนอาจจะเข้าชมแต่อาจจะไม่ได้แสดงความเห็นก็ได้  ยิ้มเท่ห์
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 มกราคม 2008, 09:16:55 AM »

ขอบคุณคุณlaansid พระหลวงพ่อดีทั้งนั้นขอให้แท้แล้วกัน,ขอบคุณคุณsiwat ที่แวะมาเยี่ยมชมครับ, ขอบคุณคุณ TUSSANA ที่ให้กำลังใจครับ

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 มกราคม 2008, 05:22:24 PM »

ใช่ครับ
หลายๆท่านเข้ามาชม เเต่ไม่ได้ลงข้อความก็มีมาก

เช่นหน้ากระดานทำบุญ ผมเคยลงเรื่องบริจาคงบห้องน้ำให้กับทางโรงเรียนวัดโฆสิตาราม ในกระทู้ ไม่ค่อยมีคนไปลงข้อความเลย ในใจคิดว่า ไม่มีคนสนใจมาก เเต่เมื่อเร็วๆนี้ พี่พงษ์เวสได้คุยกับทางโรงเรียน ว่าห้องน้ำเสร็จเเล้ว มีคนจำนวนมากที่มาอ่านข้อความในเวป เเล้วบริจาคเงินให้โรงเรียนกัน ได้ผลเกินคาดเลย

อีกประการ หลายๆท่าน อาจเป็นผู้ที่เริ่มศึกษาพระของหลวงพ่อ อาจไม่มีความรู้มาก อยู่ในช่วงกำลังเรียนรู้ จึงไม่อยาก หรือไม่กล้าออกความเห็นใดๆ

พระเเท้ๆ สวยๆของสมาชิกที่ลงโชว์หน้ากระดานนี้ ที่ผ่านการพิจารณา อีกสักระยะ ทางเวปก็จะย้ายไปอยู่หน้ากระดานวิธีพิจารณาพระเเท้ เพื่อเป็นวิทยาทานเเด่ทุกๆท่านต่อไปครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 มกราคม 2008, 08:54:54 AM »

ดีครับพี่.......อย่างผมพึ่งศึกษาจะไปมีข้อมูลที่หาง่าย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
numnim4
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 มกราคม 2008, 12:54:53 PM »

ผมไม่มีความรู้เลยครับ แต่ก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 มกราคม 2008, 06:20:51 PM »

ขอบคุณครับน้องตุ้ม,ขอบคุณครับต้อย,ขอบคุณครับคุณangel1,ขอบคุณครับคุณSINGHA,ขอบคุณครับคุณOchainat ที่ทุกท่านมาร่วมชมร่วมเชียร์และร่วมแจม องค์ไหนๆที่เป็นของหลวงพ่อดีทั้งนั้นล่ะครับ......ผมแปลกใจอย่างหนึ่งมีของสวยๆแท้มาโชว์แต่ปรากฎว่าแทบไม่มีคนสนใจจะดูหรือมาร่วมแสดงความคิดเห็นอย่างนี้คงจะไปอยู่ที่ web U ที่เดียวดีกว่า เอามาโชว์เปล่าประโยชน์  ร้องไห้
    ที่หลบมุมซุ่มดูอยู่มีเยอะแยะครับ คุณหนุ่ม ไม่เคยมองข้ามกระทู้ไหนเลยสำหรับผมแต่บางทีเวลาจำกัดมากครับ พระแท้ๆงดงามขนาดนี้ใครเห็นก็เกิดกิเลสกันทั้งนั้นแหละครับ... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 มกราคม 2008, 07:34:16 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: [1] 2 พิมพ์