ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 08 กันยายน 2024, 11:25:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อดิน
| | |-+  พระกันผีพิมพ์ใหญ่ มาใหม่ สวยถูกใจ ไม่ผ่านการสัมผัสเลย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระกันผีพิมพ์ใหญ่ มาใหม่ สวยถูกใจ ไม่ผ่านการสัมผัสเลย  (อ่าน 10758 ครั้ง)
บอล อุทัย
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 10:47:51 PM »

ติชมกันเต็มที่ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
Tome
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 01:56:39 AM »

หาเก่งมาก ของหายากทั้งแบ่งให้คนอื่นบ้างครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

คติประจำใจ...

"มีจะมา ก็เพราะหา เข้ามาไว้
       มีไม่ได้ เพราะนิสัย ไม่ขยัน
       มีมากแล้ว ใช้หมด ก็อดกัน
       วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
                  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 07:42:18 AM »

สุดยอด  ตกใจ
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 07:45:29 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ :oเยี่ยมมากครับ ยิงฟันยิ้ม
sniper211
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 10:39:14 AM »

สวยงามครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 11:49:46 AM »

นึกว่าเพิ่งออกจากเตาเผาเลย ดีว่ามีฝุ่นเกาะนะเนี่ย ยิ้มเท่ห์

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
somsak
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 12:07:43 PM »

สวยมากครับ
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 12:10:44 PM »

สวยมากเลยครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 03:58:45 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไปนิมนต์มาจากไหนครับ สวยจริงๆเลย...ชอบมากๆเลยครับหมวดบอลครับ.. ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
prisana
Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 07:23:45 PM »

ในส่วนตัวผมไม่ชอบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 07:49:48 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
None
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 07:51:07 PM »

ในส่วนตัวผมไม่ชอบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำไมไม่ชอบอ่ะครับพี่ พระแท้สวยดี นะ
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 08:32:15 PM »

ทำไมไม่ชอบอ่ะครับพี่ พระแท้สวยดี นะ

น้านซิครับ ได้ข่าวว่าได้มาองค์นึง ขอชมบ้างสิครับ

wat
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 08:37:58 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ หามาได้ไงเนี้ย
prisana
Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:04:36 PM »

คือว่าเล่นกันเป็นกลุ่มๆหาจุดจบยาก ฮืม ฮืม ฮืม
None
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:25:23 PM »

คือว่าเล่นกันเป็นกลุ่มๆหาจุดจบยาก ฮืม ฮืม ฮืม

พิมพ์นี้เป็นพิมพ์มาตรฐานครับ พี่ prisana เล่นไม่ยากครับ เนื้อแบบนี้และพิมพ์แบบนี้  ในการทำพระกันผีนั้น ช่างแกะเป็น ช่างเดียวกับ พระสิวลีจัมโบ้ หูหนาตาเร่อ ครับ แกะพร้อมๆกันหน้าเหมือนกัน ใบหู ปาก ศิลปะเดียวกัน เนื้อก็เนื้อเดียวกันครับ  องค์นี้มีเม็ดแร่ด้วยครับ ผมขอยืนยันว่าไม่ได้เล่นกันเป็นกลุ่มครับพี่ พระพิมพ์นี้ ผมเชื่อว่า ศิษย์หลวงพ่อเล่นแบบนี้กันทุกคนครับพี่ หนังสือทุกเล่มในสายหลวงพ่อ และนักสะสมนักเล่นที่ เล่นหากันมานาน เล่นแบบนี้ทุกคน ถ้าองค์นี้ไม่ใช่ ผมยินดีรับ บูชาครับ
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:38:29 PM »

ศึกษาก่อนก็ดีนะครับ พี่ prisana  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 10:04:19 PM »

อ้าว พระเก๊ซะแล้วหมวด
  จริงอย่างที่คุณปริศนาบอกว่าเล่นเฉพาะกลุ่มก็จริงครับจะเล่นเช่าหากันแต่ในกลุ่มผู้ที่เล่นพระสายหลวงพ่อกวยเท่านั้นครับ ส่วนสายอื่นและผู้ไม่เป็นพระหรือดูพระไม่เป็นเขาไม่เล่นหากันครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 10:21:25 PM »

เก๊แบบนี้ชอบครับพี่ มีเท่าไรเอาหมดเลยยยยยยยย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tome
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 11:20:32 PM »

อย่าเอาเลยครับหมวด ให้ผมดีกว่า ชอบเก๊แบบนี้ อยากเล่นคนเดียวไม่ให้ใครเล่นด้วยหรอก  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

คติประจำใจ...

"มีจะมา ก็เพราะหา เข้ามาไว้
       มีไม่ได้ เพราะนิสัย ไม่ขยัน
       มีมากแล้ว ใช้หมด ก็อดกัน
       วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
                  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
หน้า: [1] 2 พิมพ์