ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มิถุนายน 2024, 12:39:17 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  อะไร อะไร ก็เงิน...
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไร อะไร ก็เงิน...  (อ่าน 6750 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:13:27 AM »

ผมเป็นคนชอบเงินครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อหลายๆชิ้นที่ได้มา ผมมักจะเลี่ยมเงินเก็บไว้ จริงๆอยากเลี่ยมทอง แต่รวมๆแล้วคงไม่ไหว ก็เลยทำเป็นเงินไว้แทน

วัตถุมงคลของหลวงพ่อ กับเงินที่เลี่ยม ก็น่าจะเป็นมงคลอย่างสูงกับชีวิต เงินจะได้ไม่ขาด....  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

องค์แรก  เหรียญนะโมตาบอด ที่มีประสบการณ์เป็นที่รู้กันในสายของหลวงพ่อ ว่ากำบัง แคล้วคลาด เป็นที่1 ใครมีบูชาติดตัวอุ่นใจได้

องค์ที่ 2 ขวัญใจคนยาก เนื่องจากราคาพอที่จะหาได้ไม่หนักหนา  เป็นเหรียญที่หลวงพ่อเสกมาให้เป็นเวลานานถึง 2 ปี ประสบการณ์ก็เป็นที่ประจักษ์ทุกๆด้าน บางท่านก็บอกว่าเป็นเหรียญที่อธิษฐานขอได้ดังใจนึกเช่นกัน

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* SDC11467.jpg (115.01 KB, 550x413 - ดู 870 ครั้ง.)

* SDC11468.jpg (114.22 KB, 550x413 - ดู 840 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:17:34 AM »

อีก 1 เหรียญ 1 องค์

เหรียญแรก จตุรพิธพรชัย แค่ชื่อก็กินขาด ประสบการณ์ด้านเมตตา แคล้วคลาดมากมาย ของเริ่มหายากและแพงขึ้นตามลำดับ

องค์ที่สอง ของรักผมอีกชิ้นครับ รูปหล่อรุ่นสองที่หลวงพ่อเสกให้ พร้อมรูปหล่อองค์ใหญ่ที่วัด ผมเชื่อมากๆว่าไปขอที่วัดไม่ได้ ขอที่รูปหล่อรุ่นสองนี่แหละครับ ท่านช่วยได้..

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* SDC11471.jpg (113.97 KB, 550x413 - ดู 855 ครั้ง.)

* SDC11473.jpg (108.61 KB, 550x413 - ดู 849 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:22:13 AM »

2 เหรียญ ต่อไป..
เหรียญแรก เหรียญหลังหนุมาน หลวงพ่อตั้งใจจะทำไว้แจกทหาร ดังนั้นไม่ต้องห่วงด้านคุ้มครอง ทุกวันนี้ เป็นที่ตามหาของศิษย์เก่า ศิษย์ใหม่

เหรียญต่อมา พิธีเดียวกัน หลังยันต์ รมดำ ประสบการณ์มากกว่า เพราะสร้างมากกว่า คนนำไปบูชาติดตัวมากกว่า แต่จะองค์ไหนผมก็ว่าอุ่นใจ เมื่อมีท่านคู่กาย

* SDC11460.jpg (114.53 KB, 550x413 - ดู 927 ครั้ง.)

* SDC11461.jpg (112.71 KB, 550x413 - ดู 842 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:27:30 AM »

2 องค์ต่อไป

องค์แรก รูปถ่ายปี 21 หลังไม่ติดจีวร กระดาษเรียบ รูปนี้หน้าโลงหลวงพ่อก็ใช้รูปนี้ หลายท่านบอกว่า บูชารูปนี้ติดตัวเหมือนกับมีท่านอยู่ด้วยตลอดเวลา ผมเองก็มีประสบการณ์กับรูปปี 21 นี้เช่นเดียวกัน

อีกองค์ เหรียญแจกแม่ครัว อาจจะเงียบๆไปนิดนึง แต่เป็นเพราะของหายาก สร้างน้อย แต่พุทธคุณล้นเหลือ ไม่เป็นรองใคร เคยได้ยินประสบการณ์อยู่เสมอครับ

* SDC11462.jpg (116.61 KB, 550x413 - ดู 831 ครั้ง.)

* SDC11465.jpg (101.23 KB, 550x413 - ดู 820 ครั้ง.)
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:33:25 AM »

ครบทั้งเหรียญรุ่น 2 และรุ่น 3 อีกทั้งรูปถ่ายปี 21 อีก เยี่ยมจริงๆๆ

ปล ถ้าคุณ jack ชอบกรอบเงินแบ่งเหรียญให้ผมก็ได้นะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:35:08 AM »

เงิน คือ ทุกสิ่งทุกอย่างของมนุษย์  ยิงฟันยิ้ม ทำให้สุขก็ได้ ทุกข์ก็ได้ ทะเลาะกันก็ได้ รักกันก็ได้
เกลียดกันก็ได้ บันดาลอะไรก็ได้ เงินช่างมีอำนาจจริงๆ แต่สุดท้ายแล้วก็ซื้อความตายไม่ได้ครับ
บางคนบอกเงินคือพระเจ้า แต่บางคนบูชาเงินแทนพระเจ้า ส่วนผมมีเงินใช้ ดีกว่าไม่มีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ แจ๊ค เลี่ยมเงิน เงินไม่ขาด แต่ถ้าเลี่ยมทอง ทองไหลมาเทมานะขอรับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 10:42:29 AM »

เงิน คือ ทุกสิ่งทุกอย่างของมนุษย์  ยิงฟันยิ้ม ทำให้สุขก็ได้ ทุกข์ก็ได้ ทะเลาะกันก็ได้ รักกันก็ได้
เกลียดกันก็ได้ บันดาลอะไรก็ได้ เงินช่างมีอำนาจจริงๆ แต่สุดท้ายแล้วก็ซื้อความตายไม่ได้ครับ
บางคนบอกเงินคือพระเจ้า แต่บางคนบูชาเงินแทนพระเจ้า ส่วนผมมีเงินใช้ ดีกว่าไม่มีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ แจ๊ค เลี่ยมเงิน เงินไม่ขาด แต่ถ้าเลี่ยมทอง ทองไหลมาเทมานะขอรับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เลี่ยมทอง แล้วทองไหล จะแย่นะพี่พนา   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ครบทั้งเหรียญรุ่น 2 และรุ่น 3 อีกทั้งรูปถ่ายปี 21 อีก เยี่ยมจริงๆๆ

ปล ถ้าคุณ jack ชอบกรอบเงินแบ่งเหรียญให้ผมก็ได้นะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมให้คุณวี ทั้งพระ ทั้งกรอบ แต่ขอโพธิ์เก้า สีชอคโกแล็ต เคลือบคาราเมล องค์นั้นมาให้ผมยืมบูชาสัก 10 ปีได้ไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 11:11:19 AM »

โพธิ์เก้าใบ สีช็อกโกแล็ค เคลือบคาราเมล น่ากินจังเลย ขอโทษครับอยากชมจังเลยครับคุณ ภะสรร
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 11:18:34 AM »

ยิงฟันยิ้ม       แท้คูง่ายทุกองค์ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 11:55:43 AM »

สุดยอดทุกองค์เลยครับ  ตกใจ  ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 12:19:07 PM »

โพธิ์เก้าใบ สีช็อกโกแล็ค เคลือบคาราเมล น่ากินจังเลย ขอโทษครับอยากชมจังเลยครับคุณ ภะสรร

ยิงฟันยิ้ม       แท้คูง่ายทุกองค์ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับพี่ชโลธร  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สุดยอดทุกองค์เลยครับ  ตกใจ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมชม
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 01:05:20 PM »

ยิ้มกว้างๆ สวยทุกๆองค์ เลยครับ คุณ jacky สุดยอด และ ยอดเยี่ยมจริงเลยครับผม ยินดีด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
 ยิ้มกว้างๆ แล้วองค์โลโก้ ไม่โชว์กรอบเงินด้วยหรือครับ อยากเห็นจัง..ฮิ..ฮิ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 02:09:13 PM »

ยอดเยี่ยมครับ เก็บแต่ของสวย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

jacky
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 03:40:19 PM »

ยิ้มกว้างๆ สวยทุกๆองค์ เลยครับ คุณ jacky สุดยอด และ ยอดเยี่ยมจริงเลยครับผม ยินดีด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
 ยิ้มกว้างๆ แล้วองค์โลโก้ ไม่โชว์กรอบเงินด้วยหรือครับ อยากเห็นจัง..ฮิ..ฮิ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระที่เป็นเนื้อผง ผมไม่เลี่ยมครับ ต้องใส่ตลับ องค์โลโก้ ว่าจะสั่งทำตลับเงิน แต่คงคล้องไม่ไหวครับ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ยอดเยี่ยมครับ เก็บแต่ของสวย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับคุณ nongkat   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 05:07:28 PM »

ครับคนที่ใส่ตลับหรือเลี่ยมเงินต้องรักพระมากครับ เพราะต้องหมั่นคอยทำความสะอาดบ่อยๆ จะได้ใกล้ชิดและชื่นชมพระบ่อยๆครับคุณแจ็ค ยิงฟันยิ้ม

ไม่งั้นดำหมด ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
jacky
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 05:18:12 PM »

ครับคนที่ใส่ตลับหรือเลี่ยมเงินต้องรักพระมากครับ เพราะต้องหมั่นคอยทำความสะอาดบ่อยๆ จะได้ใกล้ชิดและชื่นชมพระบ่อยๆครับคุณแจ็ค ยิงฟันยิ้ม

ไม่งั้นดำหมด ยิงฟันยิ้ม

ใช่ครับคุณต้อม ผมรักพระมาก โดยเฉพาะพระหลวงพ่อ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
singer999
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 05:19:22 PM »

งามจริงๆครับ

* 118.jpg (107.94 KB, 500x328 - ดู 758 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 05:38:12 PM »

งามจริงๆครับ

ขอบคุณครับ ท่านฟร้าน เบคเคนบาวร์เออ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 06:22:14 PM »

สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับพี่  ยิ้ม
เหรียญรุ่นสอง กำบังดีจริงๆครับ พี่แจ็คมีประสบการณ์  ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 07:03:37 PM »

สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับพี่  ยิ้ม
เหรียญรุ่นสอง กำลังดีจริงๆครับ พี่แจ็คมีประสบการณ์  ยิงฟันยิ้ม

ครับผม ขอบคุณครับ คุณธวัชชัย   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์